ขอสอบถามเรื่อง Blu-ray disc ครับ

วรพันธุ์ เอี่ยมจิรกุล 24 ต.ค. 58 22:48

บังเอิญเป็นมือใหม่ เรื่อง Blu-ray disc อ่ะครับ

ตอนนี้สนใจ BD-R Printable แต่ที่อยู่ในเว็บมันมีตั้งหลายรุ่น แถมราคาไม่ต่างกันด้วย ก็เลยไม่รู้ว่ายี่ห้อไหนจะดีกว่ากัน

แนะนำให้หน่อยได้ไหมครับ?

ที่มองๆไว้ก็ที่ราคา 1,000 คือ HP หรือ Ritek หรือไม่ก็ RiDATA

ส่วน RYO ราคาถูกกว่า แต่คุณภาพมันจะดีหรือเปล่า?

ปล.ส่วน TDK มันมีแค่ 25 แผ่นเอง อยากได้แบบ 50 แผ่นเลย

จำนวนผู้ตอบกลับ 3 คน

• เอกชัย แซ่ตั้ง 25 ต.ค. 58 00:01

HP Ritek สินค้ามี 

Ridata สินค้าหมด
    RYO สินค้ามี 
    คุณภาพจะใกล้เคียงกัน แต่ลูกค้าส่วนใหญ่จะเลือก RYO เพราะเวลา Print หน้าแผ่น จะสวยกว่า เพราะหน้าแผ่นจะเป็น Seme Glossy กึ่งมันกึ่งด้านครับ

• วรพันธุ์ เอี่ยมจิรกุล 27 ต.ค. 58 00:01

อ้าวเหรอครับ? 

นึกว่าราคาต่างกัน คุณภาพก็น่าจะต่างกันด้วย

งั้นผมจะขอสั่งยี่ห้อ RYO แล้วกัน

RYO BD-R 12X 25GB Semi Glossy Printable (Ritek)

ปล.เดี๋ยวจะโอนเงินไปให้นะครับ

• วรพันธุ์ เอี่ยมจิรกุล 27 ต.ค. 58 18:06

ตอนนี้ได้โอนเงินและส่งเมล์ไปให้แล้วนะครับ ช่วยเช็คด้วยครับ

เขียนข้อความตอบกลับ

คุณจะต้อง เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน เสียก่อน จึงจะสามารถตั้งหัวข้อได้